DOTA 2 South East Asia

AsianCyberGames 2013 Thailand Qualifier


Date: 25 September 2013, Thailand |การแข่งขันเกม Dota 2 รายการ Asian Cyber Games 2013 รอบคัดเลือกของประเทศไทย เพื่อค้นหาตัวแทนประเทศไทยไปแข่งขันรายการ Asian Cyber Games รอบ Final ที่ประเทศสิงคโปร์

เนื่องจากรายการแข่งขัน Dsport DOTA 2 The Legend นั้น เป็นการคัดเลือกทีมที่มีคุณสมบัติ 4 ทีมที่จะเข้าร่วมแข่งขันในงาน ACG DOTA 2 Thailand Grand final ในเดือนตุลาคม 2556 นี้ ผู้ชนะในรายการแข่งขัน Dsport DOTA 2 The Legend อันดับที่ 1-4 นั้น จึงไม่จำเป็นต้องแข่งขันในรอบคัดเลือกออนไลน์อีก โดยทางทีมงานจะมีการติดต่อและประกาศชื่อทีมทั้ง 4 ในสายการแข่งขัน โดยมีรายชื่อทีมดังนี้

  • MiTH-Trust
  • AMGD.Awake
  • NRZ

รายละเอียดการแข่งขัน

  • จำนวนทีมที่เปิดรับสมัคร : 128 ทีม
  • เปิดรับสมัครตั้งแต่วันที่ 7 – 14 กันยายน 2556

กำหนดการแข่งขัน

  • Online Qualifier : 23 กันยายน – 5 ตุลาคม 2556
  • Offline Qualifier : 10– 13 ตุลาคม 2556

สถานที่แข่งขันรอบ Offline

  • · งาน Super Kids – Game World Fair ที่ Future Park Rangsit

ตารางการแข่งขัน

  • การแข่งขันรอบที่ 1 (รอบ Online 128 ทีม) : 23 – 25 กันยายน 2556
  • การแข่งขันรอบที่ 2 (รอบ Online 64 ทีม) : 26 – 28 กันยายน 2556
  • การแข่งขันรอบที่ 3 (รอบ Online 32 ทีม) : 29 กันยายน – 1 ตุลาคม 2556
  • การแข่งขันรอบที่ 4 (รอบ Online 16 ทีม) : 2 – 4 ตุลาคม 2556
  • การแข่งขันรอบที่ 5 (รอบ Online 8 ทีม) : 5 ตุลาคม 2556
  • การแข่งขันรอบ Offline : 10 – 13 ตุลาคม 2556 (4 ทีมจาก ACG รอบ online เจอกับ 4 ทีมจากงาน Dsport DotA2 Thailand The Legend Championship 2013)

รูปแบบและวิธีการแข่งขัน

Online

· ใช้รูปแบบการแข่งแบบ Single Elimination (BO1)

· ผู้เข้าแข่งขันจะต้องทำการแข่งขันภายในวันที่กำหนดให้ โดยทีมแข่งจะต้องทำการนัดแข่งขันกันเองผ่านทาง Facebook Page หลักของงานแข่ง

· หากทีมใดไม่สะดวกจนไม่สามารถทำการแข่งขันได้ ทั้งสองทีมจะต้องมีการแจ้งทีมงานให้รับทราบ เพื่อที่ทางทีมงานจะได้ทำการสละสิทธิให้กับทีมที่ไม่สามารถทำการแข่งขันได้

· ผู้เข้าแข่งขันทุกทีม จะต้องทำการส่งผลการแข่งขันภายในวันสุดท้ายของรอบนั้น ๆ มิเช่นนั้นจะถูกปรับแพ้/สละสิทธิในรอบนั้น ๆ ไป

Offline

· ใช้รูปแบบการแข่งแบบ Double Elimination (Best of 1 ยกเว้นในรอบชิงชนะเลิศ ใช้ BO 3 แบบไม่มี แต้มต่อ)

Results:

 

MiTH.Trust


Gx.Gamefilling
 

Exotic

Bracket:

Date:

  • Online Qualifier: 25th September – 5th October 2013
  • Offline Qualifier: 10th – 13th October 2013

Venue :

  • Offline: The Super Kids – Game World Fair at Future Park Rangsit.

Prizes:

    • Champion:
      - Represent Thailand in DOTA 2 AsianCyberGames 2013 Grand Final @ Singapore
      - 5x Flight ticket + Accomodations to AsianCyberGames 2013 sponsored by e-Club
      - Cash 10,000 Baht

      TITAN Full x5 SuperSonic X x5
       Ifrit x5 Sentinel Mouse pad x5
    • 2nd Place:
      - Cash 5,000 Baht

      TITAN Mechanical x5 SuperSonic X x5
       G1 Spider x5 Sentinel x5
  • 3rd Place:
    - Cash 3,000 Baht

    T-Rex x5 X-Treme x5
    Shockwave x5 Sentinel x5

Registered Teams:

  1. Reality.Galz
  2. Spock
  3. Survivor.Dota
  4. ReVenge
  5. Oh Shit!!
  6. JOKEZ
  7. Gx.GameFilling
  8. GOHOME
  9. Viewer
  10. Phra’NaKorn
  11. Flamethrower Centipede
  12. Every.Day
  13. REBEL-PUNK
  14. Lemon`th
  15. Flying
  16. Bold Bene
  17. CONcepT.’thailand
  18. desight
  19. Extreme Eagle
  20. Angel Animal
  21. WeCanFly
  22. Faith.eSport
  23. Wonder-Men
  24. Synergy
  25. MeetingTogether
  26. BadRabBit
  27. iDEAL.GIGABYTE
  28. Calm Down
  29. KhonKaen.checkpoint
  30. DISCONNECT.,*
  31. PandaJung
  32. OneMoreTime
  33. Emaxx
  34. JokerFace
  35. We Are The 1
  36. Team`Elf
  37. 300 Spatar
  38. Imaginative
  39. So Hot Yeahhh!!
  40. FiRSTLiGHT
  41. Lowslow
  42. DreamTeam
  43. De|Nied
  44. QU
  45. Darknessuniverse
  46. Hurt Me Not
  47. Clan Ob
  48. You Go First
  49. Epic Lab
  50. Act like pro
  51. This is my dream This is my Team
  52. aMiTYz
  53. LANNA TEAMFIGHT
  54. You No Cry
  55. Bongtrop
  56. ZeenTh
  57. DreamZ Coil
  58. Today
  59. NEW RTN
  60. NeoEs.THXs
  61. Infinity Rampage`
  62. Sentinel `
  63. The One Bally
  64. Vinlance
  65. 40Degrees
  66. Four-Four-Two
  67. DaFi
  68. Two Side
  69. Frist we Play
  70. TIGER GANK
  71. eXotic
  72. RiskSoul
  73. Rubbish Production
  74. Friend
  75. The FOx SAys
  76. Vyper#RoadtoTI4
  77. Bactika IT
  78. THAILAND UP CHIANG MAI
  79. Team song
  80. Good Lucks
  81. Chicken of Death
  82. Soft Entertain
  83. You Make Us Yawn
  84. EndLess.Bracer
  85. Grean Can Fly
  86. KaiRuay(Who Rich???)
  87. BONGTONG-TH
  88. Crazy|Cat
  89. CREATE NEW TEAM
  90. Fellow
  91. ReaL Gamers
  92. A Long Time
  93. ALPHA
  94. Mysterious
  95. Search blood
  96. Innovate
  97. Typhoon Team
  98. Rad Water
  99. MickEy Mouse
  100. YOI
  101. ShellBear
  102. Siege of Brown
  103. Dek Camp Esport
  104. Focus Fully
  105. The Phenomena
  106. About Me Team
  107. Don’t Cry
  108. ไม่เคยพร้อม
  109. High Explosive
  110. Resistance

Registration:

Source:

Sponsored & Supported By:  Product Sponsor By:
   

The organiser reserve the rights to modify or change the content of this document without any prior notice